Kun san waɗanne ƙa'idodin aiki ya kamata a bi a sarrafa facin PCBA?

Baku PCBA sabon ilimi!Ku zo ku duba!

PCBA shine tsarin samarwa na PCB blank board ta hanyar SMT da farko sannan kuma tsoma plug-in, wanda ya ƙunshi yawancin tsari mai kyau da rikitarwa da wasu abubuwa masu mahimmanci.Idan ba'a daidaita aikin ba, zai haifar da lahani na tsari ko ɓarna ɓangaren, shafi ingancin samfur kuma ƙara farashin sarrafawa.Don haka, a cikin sarrafa guntu na PCBA, muna buƙatar bin ƙa'idodin aiki da suka dace kuma muyi aiki daidai da buƙatun.Mai zuwa shine gabatarwa.

Dokokin aiki na sarrafa facin PCBA:

1. Kada a sami abinci ko abin sha a wurin aiki na PCBA.An haramta shan taba.Ba za a sanya wasu abubuwan da ba su da alaƙa da aikin.Ya kamata a kiyaye benci na aiki mai tsabta da tsabta.

2. A cikin sarrafa guntu na PCBA, ba za a iya ɗaukar saman da za a yi walda da hannaye ko yatsu ba, saboda man shafawa da aka ɓoye da hannu zai rage weldability kuma cikin sauƙi yana haifar da lahani na walda.

3. Rage matakan aiki na PCBA da abubuwan haɗin gwiwa zuwa mafi ƙanƙanta, don hana haɗari.A cikin wuraren taro inda dole ne a yi amfani da safar hannu, safofin hannu masu ƙazanta na iya haifar da gurɓata, don haka yawan maye gurbin safofin hannu ya zama dole.

4. Kada ka yi amfani da fata m man shafawa ko wanka dauke da silicone guduro, wanda zai iya haifar da matsaloli a solderability da conformal shafi mannewa.Ana samun kayan wanke-wanke na musamman don PCBA waldi.

5. EOS / ESD abubuwan da suka dace da kuma PCBA dole ne a gano su tare da alamun EOS / ESD masu dacewa don kauce wa rikicewa tare da sauran sassan.Bugu da ƙari, don hana ESD da EOS daga haɗarin haɗari masu mahimmanci, duk ayyuka, taro da gwaji dole ne a kammala su a kan benci na aiki wanda zai iya sarrafa wutar lantarki.

6. Duba EOS / ESD worktable akai-akai don tabbatar da cewa suna aiki daidai (anti-static).Duk nau'ikan haɗari na abubuwan EOS/ESD na iya haifar da su ta hanyar hanyar ƙasa mara daidai ko oxide a ɓangaren haɗin ƙasa.Sabili da haka, ya kamata a ba da kariya ta musamman ga haɗin gwiwa na "waya ta uku" tashar ƙasa.

7. An haramta tara PCBA, wanda zai haifar da lalacewa ta jiki.Za a samar da maƙallan musamman a kan fuskar aiki na taro kuma a sanya su bisa ga nau'in.

Don tabbatar da ingancin samfurori na ƙarshe, rage lalacewar abubuwan da aka gyara da rage farashi, wajibi ne a kiyaye waɗannan ƙa'idodin aiki da aiki daidai a cikin sarrafa guntu na PCBA.

Edita yana nan a yau.Kun samu?

Shenzhen KingTop Technology Co., Ltd.

Imel:andy@king-top.com/helen@king-top.com


Lokacin aikawa: Yuli-29-2020